Kukutana na Malkia wa Haina maana Robots

Meet the Queen of Useless Robots

inventor Swedish, iitwayo 'malkia wa robots shitty', imevutia maelfu ya wafuasi na contraptions yake quirky kwa ajili ya kula nafaka au kuomba lipstick


Powered by Guardian.co.ukMakala hii yenye jina “Kukutana na malkia wa robots haina maana: 'Biashara ni mahali weird'” iliandikwa na Amber Jamieson, kwa theguardian.com Alhamisi Machi 17 2016 16.11 UTC

Inayojulikana kama "Malkia wa robots shitty", Swedish inventor Simone Giertz hujenga robots kusaidia na shughuli za kila siku - isipokuwa, hawana kazi. Naam, mechanically wao kazi uzuri, lakini robots yake kuonyesha sisi tumepewa wakati wa kwenda kabla ya kila sehemu ya maisha yetu ni automatiska.

25 mwenye umri wa miaka anaishi katika houseboat katika Stockholm na anaendesha yenye mafanikio YouTube channel na 124,000 wanachama, ambapo yeye posts video ya contraptions yake surreal na hilarious, kama vile robots kulisha nafaka yake, kuvaa lipstick na Night yake mboga.

video yake ya hivi karibuni - kichwa banging kurudia dhidi keyboard - ni kuwasaidia wanasema kwenye mtandao.

Alizungumza na Guardian kuhusu kuwa binafsi kufundisha ya muda shitty robot Muumba.

Nini ilikuwa robot kwanza kujengwa?

Rafiki yangu Jonathan Lönnqvist na mimi alifanya hii kesi iPhone na masharti retractable gitaa. Bila kusema, ilikuwa pretty kabambe kwanza vifaa mradi. moja ya kwanza mimi alifanya kwamba iko chini ya jamii "robots shitty" ilikuwa hii kofia mswaki.

Ni nini kilichomfanya unataka kujifunza jinsi ya kufanya robots?

Kwa sababu nilikuwa na mengi ya mawazo kuwa nilitaka mfano. Kwangu, mawazo ni kama salespeople annoying kwamba tu kwenda mbali mara moja nimekuwa kujengwa yao.

You alisoma fizikia katika chuo lakini ni hasa binafsi kufundisha katika robotteknik. Jinsi gani kufundisha mwenyewe?

Kwa kujenga mambo! My mchakato wa kujifunza daima imekuwa wazo-oriented sana. Sijawahi alikaa chini na kitabu kuwa kama, "SAWA, sasa mimi nina kwenda kujifunza kuhusu transistors. "Badala yake Mimi nilikuwa na wazo kwamba mimi kwa kweli walipenda na kujifunza kama mimi alikuwa anajaribu kufikiri jinsi ya kujenga.

Nini ilikuwa msukumo kwa ajili ya video yako newest kuhusu hoja internet?

Kuwa mwaminifu, uongozi wangu kwa kuwa moja alikuwa: "Oh damn, Nahitaji video kwa wiki hii. "Na kisha mimi ikumbukwe kwamba rafiki yangu alikuwa maoni kwamba ni lazima kufanya robot facerolling kwa mapendekezo yote ndoa mimi kupata. Hakujua facerolling ilikuwa ni jambo kabla ya kuwa. internet ni sehemu weird.

muda gani kuchukua wewe kufanya robot?

kweli inategemea. Baadhi ya miradi sijui ni mimi tu programu mkono robot, kama Robot Lipstick, Breakfast Machine na robot facerolling. Hayo ni kama mchana wa kazi. miradi mingine, kama Machine Applause, pengine ni wiki moja au mbili ya muda.

Ambayo ni robot yako favorite umefanya kujengwa hivyo mbali?

Mimi kama Applause Machine kwa sababu ni macho kamilifu ya quirky na creepy. Mimi wakipanda basi lililokuwa limebeba ni wiki nyingine na kuangalia watu kuguswa na ilivyokuwa isiyokadirika.

Je, hii ni sasa yako muda kamili kazi?

kweli ni hiyo! Kazi yangu ni bila shaka uvumbuzi wangu bora hadi sasa. I just waligundua kuwa kazi zote kwa mara Nimepata wamewaua motisha yangu. Mimi daima walidhani kwamba kama mimi tu kusukuma mwenyewe vigumu na kuweka zaidi ya mimi nikiwa ndani yake ni d kuwa zaidi ya kujifurahisha, lakini mimi tu hawakuweza kupata cheche sawa kama wakati mimi kazi katika miradi yangu mwenyewe. Hivyo mimi iliyopita mkakati wangu na badala ya kujaribu kushinikiza mwenyewe ndani ya mold kwamba hawakuwa kweli fit, Nilidhani ningependa tu kujaribu kubadili mold. Mimi kuacha kazi yangu katika San Francisco, wakiongozwa nyuma Stockholm, aliishi 0.5 GB ya data kwa mwezi na tu walijaribu bure juu ya muda kama iwezekanavyo kufanya kazi juu ya mambo nilifikiri ilikuwa fun. Ilikuwa kamwe mpango wangu kwamba mambo kuchukua mbali njia wana, Mimi nilitaka kufanya kazi juu ya mambo nilikuwa na shauku kuhusu, na inaonekana watu wengine walikuwa na shauku ya wao pia!

Nini robot yako ijayo?

siri! Ni kushirikiana na moja ya sanamu yangu kubwa na nadhani ni kwenda kuwa moja yangu bora bado. Itakuwa nje wakati mwingine mwishoni mwa mwezi Machi!

Nini ndoto yako robot mradi kwamba huna bado kuwa na muda / ujuzi / fedha kwa ajili ya?

houseboat manowari. Mimi kuishi tishari zamani lakini kujisikia kwamba kuwa na manowari itakuwa ngazi ya pili.

Je, unaweza kuona video yako na robot kama sanaa?

Je Si, dhahiri si. Sanaa kukutisha yangu. Sijisikii baridi ya kutosha kuwa msanii.

guardian.co.uk © Guardian Habari & Media Limited 2010

Related Articles