Jinsi gani sisi kuvaa huathiri hisia zetu

How what we wear affects our mood

 

Powered by Guardian.co.ukMakala hii yenye jina “Jinsi gani sisi kuvaa huathiri hisia zetu” iliandikwa na Daniel Glaser, kwa Observer Jumapili Desemba 13 2015 09.30 UTC

Dressing up kwa vyama Krismasi inaweza kufanya kujisikia sexier, kujiamini zaidi au tu sana self-fahamu. Jamii na sartorial pitfalls kwa wingi, lakini nini wanaweza kutambua ni kwamba uchaguzi wako wa outfit anaweza kubadilisha njia ubongo anaelewa mwili.

Mwanasaikolojia William James aliandika katika 1890 kuhusu mwanamke akaona amevaa kofia na feather mirefu juu yake ambaye instinctively ducked kama yeye aliingia chumba, kana feather walikuwa sehemu ya mwili wake. Kisasa neuroscience majaribio imeangalia hili zaidi: kama tumbili ana chombo, imekuwa ni umeonyesha kuwa ubongo amewazunguka chombo ili ni karibu sehemu ya miili yao. Hii inaruhusu tumbili kutumia zana dextrously, kana kwamba ni ziada-mrefu kidole.

athari sawa inaweza kuwa waliona na mavazi flamboyant, au wand uchawi wa Fairy Costume - ugani hii ya mwili yetu inaweza kutufanya kusonga na wanatenda tofauti. Hii inaweza pia kuwa kwa nini tuko na uwezo wa kuendesha, kama gari nzima inakuwa kando kando ya mwili wetu - lakini ni bora si kujaribu kuwa nje baada ya chama.
Dr Daniel Glaser ni mkurugenzi wa Sayansi ya sanaa katika Chuo cha Mfalme London

guardian.co.uk © Guardian Habari & Media Limited 2010

Kuchapishwa kupitia Guardian News Feed Plugin kwa WordPress.

27062 0