Apple, Google na Microsoft: kudhoofisha encryption lets wabaya katika

Apple, Google and Microsoft: weakening encryption lets the bad guys in

 

Powered by Guardian.co.ukMakala hii yenye jina “Apple, Google na Microsoft: kudhoofisha encryption lets wabaya katika” iliandikwa na Samuel Gibbs, kwa theguardian.com Jumatatu Novemba 23 2015 12.42 UTC

Apple, Microsoft, Google, Samsung, Twitter, Facebook na 56 makampuni mengine ya teknolojia wamejiunga pamoja ili kukataa wito kwa encryption kudhoofika akisema itakuwa "kunyonywa na wabaya".

Baada ya madai mtendaji mkuu Apple Tim Cook kwamba "mlango wa nyuma yoyote ni backdoor kwa kila mtu", Teknolojia ya Habari Baraza la Viwanda, ambayo inawakilisha 62 ya teknolojia kubwa makampuni duniani kote, alisema: "Encryption ni chombo usalama sisi kutegemea kila siku kuacha wahalifu kutoka draining akaunti ya benki yetu, ngao magari yetu na ndege kutoka kuwa yamechukuliwa na hacks malicious, na kwa vinginevyo kuhifadhi usalama wetu na usalama. "

mjadala juu ya encryption, ambayo imekuwa uti wa mgongo wa biashara hutumiwa na karibu kila maambukizi kwamba mahitaji ya kuwa salama na inazidi wale ambao hawana, ina yalipoanza baada ya mashambulizi ya kigaidi katika Paris.

mtendaji mkuu Information Technology Viwanda Baraza la, Dean Garfield, alisema: "Kudhoofisha usalama kwa lengo la kuendeleza usalama tu haina mantiki."

Mwisho hadi mwisho encrypted mawasiliano na maana kwamba tu mtumaji na mpokeaji anaweza kuona yaliyomo ya ujumbe, ambayo serikali kusema ameweka kijasusi katika hasara.

serikali, ikiwa ni pamoja na Uingereza, wamesema kwamba backdoors - mashimo katika usalama wa programu driva aina mbalimbali ya encryption - inapaswa kuundwa kwa njia ambayo huduma za usalama anaweza kuona mawasiliano.

Garfield alisema: "Kudhoofisha encryption au kujenga backdoors kwa vifaa encrypted na data kwa ajili ya matumizi wazuri ingekuwa kweli kujenga udhaifu kutumiwa na watu wabaya, ambayo bila shaka karibu kusababisha madhara makubwa ya kimwili na fedha madhara hela jamii yetu na uchumi wetu. "

wataalam wa usalama ilivyoelezwa hapo awali David Cameron kama "wanaoishi katika wingu cuckoo nchi" juu ya mapendekezo yake kwamba encrypted ujumbe programu lazima marufuku.

Lazima teknolojia makampuni kukataa ni pamoja na njia ambayo serikali na vyombo vya usalama inaweza kuvunja encryption, kupiga marufuku ingekuwa tu athari halali kama itakuwa vigumu sana kuacha magaidi au vikundi vingine kwa kutumia programu ambayo inatumia encryption.

guardian.co.uk © Guardian Habari & Media Limited 2010

Related Articles